चित्रपटसृष्टी पुन्हा हादरली,‘या’ प्रसिद्ध अभिनेत्रीचे निधन…

चित्रपटसृष्टीतील दु:खद बातम्यांची मालिका संपण्याचे नाव घेत नाही आहे.कधीतरी आपण दिग्गज गायिका लता मंगेशकर यांचा निरोप घेतला.त्याचवेळी रवीना टंडनचे वडील आणि चित्रपट दिग्दर्शक-निर्माते रवी टंडन हेही या जगात राहिले नाहीत.आता बातमी येत आहे की,कन्नड चित्रपटातील प्रसिद्ध अभिनेत्री आणि थिएटर आर्टिस्ट भार्गवी नारायणही आता आपल्यात नाहीत.
भार्गवी नारायण यांचे वयाच्या ८३ व्या वर्षी निधन झाले…
भार्गवी नारायण या ८३ वर्षांच्या होत्या.सोमवारी 14 फेब्रुवारी रोजी सायंकाळी 7.30 च्या सुमारास त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला.त्यांच्या निधनाची माहिती त्यांचे पुत्र प्रकाश बेलवाडी यांनी दिली.त्यांनी सांगितले की,भार्गवी गेल्या दोन वर्षांपासून वयामुळे अनेक आजारांशी झुंज देत आहे.त्या खूप अशक्त दिसत होत्या.त्या काही वेळ आमच्याशी बोलल्या पण नंतर त्याचा श्वास थांबला.

कन्नड सिनेमाची एक खास ओळख होती…
भार्गवी ही कन्नड चित्रपटसृष्टीतील प्रसिद्ध व्यक्तिरेखा होती.त्यांनी आपल्या चित्रपट कारकिर्दीत अनेक हिट चित्रपट दिले.त्यांना ४ मुले आणि नातवंडे आहेत.त्यांचे पती बेलावाडी नंजुंदैया नारायण हे नानी नावाने प्रसिद्ध मेकअप आर्टिस्ट होते.कॉलेजमध्ये थिएटरच्या दिवसांमध्ये दोघांची भेट झाली. या दाम्पत्याने 50 वर्षांपूर्वी जयनगरमध्ये आपले घर ग्रीन हाऊस बनवले होते.नानी यांनी 2003 मध्ये वयाच्या 75 व्या वर्षी जगाचा निरोप घेतला.

भार्गवीची नात संयुक्ता देखील कन्नड चित्रपट अभिनेत्री आहे. आजीच्या निधनाबद्दल त्यांनी ट्विट करत त्यांना श्रद्धांजली वाहिली.त्यांनी लिहिले, “माझी आजी…आजी भज्जी…आज संध्याकाळी 7.30 वाजता निधन झाले.” भार्गवी नारायण यांचे पार्थिव त्यांच्या इच्छेनुसार सेंट जॉन हॉस्पिटलला दान करण्यात येणार असल्याचे मुलगा प्रकाश यांनी सांगितले. त्यांचे डोळे नेत्रधाम संस्थानला दान करण्यात येणार आहेत. सध्या ते मुलगी सुजाता मुंबईहून येण्याची वाट पाहत आहेत, त्यानंतर मृ’त’देह दान करण्यात येईल.
600 हून अधिक नाटकांमध्ये काम केले…
भार्गवी नारायण यांनी 600 हून अधिक नाटकांमध्ये काम केले होते.त्यांनी डॉ. राजकुमार-स्टारर इराडू कानासू (1974), पल्लवी अनु पल्लवी (1983), बा नले मधुचंद्रके (1993) आणि प्रोफेसर हुचुराया यांसारख्या हिट चित्रपटांमध्ये काम केले होते. तिला 1974-75 मध्ये सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्रीचा राज्य पुरस्कार मिळाला.त्यांना 2019 मध्ये राज्योत्सव पुरस्कारही मिळाला आहे.
भार्गवी नारायण यांनी 2012 मध्ये नानू भार्गवी या नावाने त्यांचे चरित्रही लिहिले होते.त्यासाठी त्यांना साहित्य अकादमीचा पुरस्कार मिळाला.त्यांनी कर्मचारी राज्य विमा महामंडळातही काम केले.तरीही त्यांनी रंगभूमी आणि चित्रपट यात समतोल राखला.त्या भार्गवी कर्नाटक नाटक अकादमीच्या सदस्याही होत्या.